โปรแกรมกีฬา โอลิมปิก2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันที่ 3 สิงหาคม 2564

โปรแกรมกีฬา โอลิมปิค2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันที่ 3 สิงหาคม 2564

ตารางการแข่งขันและถ่ายทอดสด กีฬาโอลิมปิก 2020 วันอังคารที่ 3 สิงหาคม 2564 ของนักกีฬาไทย ร่วมส่งแรงใจให้นักกีฬาไทยคว้าเหรียญในกีฬาโอลิมปิค2020

กีฬาโอลิมปิค 2020 Olympic Tokyo2020 เริ่มการแข่งขัน 23 กรกฎาคม – 8 สิงหาคม 2564 ซึ่งการแข่งกีฬาครั้งนี้ถูกเลื่อนมาจากปี 2563 เนื่องจากปัญหา Covid-19 โดยประเทศไทย ส่งนักกีฬาร่วมแข่งขันทั้งหมด 14 ชนิดกีฬา ยิงปืน&ยิงเป้าบิน, ขี่ม้า, เทควันโด, จักรยาน, เรือใบ&วินด์เซิร์ฟ, เรือแคนู, เรือกรรเชียง, มวยสากล, กรีฑา, เทเบิลเทนนิส,  กอล์ฟ, ยูโด, ว่ายน้ำ และแบดมินตัน มีนักกีฬาทีมชาติไทยร่วมแข่งขันทั้งหมด 42 คน ร่วมส่งใจให้ทัพนักกีฬาไทยในการแข่งขันโอลิมปิคครั้งนี้

[adsense3]

โปรแกรมการลงแข่งขันกีฬา Olympic Tokyo 2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันที่ 3 สิงหาคม 2564

วอลเลย์บอลชายหาดทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.00 น. เยอรมนี พบ สหรัฐฯ
08.00 น. บราซิล พบ สวิตเซอร์แลนด์
19.00 น. ออสเตรีย พบ แคนาดา
20.00 น. แคนาดา พบ ออสเตรเลีย

วอลเลย์บอลทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.00 น. แคนาดา พบ รัสเซีย
11.00 น. ญี่ปุ่น พบ บราซิล
15.00 น. อิตาลี พบ อาร์เจนติน่า
19.30 น. โปแลนด์ พบ ฝรั่งเศส

แฮนด์บอล รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.30 น. ฝรั่งเศส พบ บาห์เรน
11.15 น. สวีเดน พบ สเปน
15.00 น. เดนมาร์ก พบ นอร์เวย์
18.45 น. เยอรมนี พบ อียิปต์

เทเบิลเทนนิส
ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
08.00 น. ญี่ปุ่น พบ สวีเดน
12.30 น. ไต้หวัน พบ เยอรมนี
ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
08.00 น. เกาหลีใต้ พบ เยอรมนี
12.30 น. จีน พบ สิงคโปร์
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
17.30 น. ฮ่องกง พบ ญี่ปุ่น

[adsense3]

กรีฑา ชิง 6 เหรียญทอง
08.50 น. กระโดดไกล หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10.20 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.20 น. กระโดดค้ำ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.35 น. ขว้างค้อน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.25 น. วิ่ง 800 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

มวยสากล ชิง 2 เหรียญทอง
09.00 น.  รุ่นฟลายเวทหนัก 52 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
รุ่นเฟเธอร์เวทหนัก 57 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
รุ่นไลท์เวท หนัก 63 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
รุ่นเฮฟวี่เวท หนัก 91 กก. รอบรองชนะเลิศ
รุ่นไลท์เวทหนัก 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
คาโรไลน์ ดูโบอิส (อังกฤษ พบ สุดาพร สีสอนดี (ไทย) (ถ่ายทอดสด) เวลา 10.50 น.
รุ่นเฟเธอร์เวทหนัก 57 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
รุ่นเวลเตอร์เวทหนัก 69 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติก ชิง 3 เหรียญทอง
15.00 น. บาร์คู่ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.50 น. คานทรงตัว หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.39 น. บาร์เดี่ยว ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. เม็กซิโก พบ บราซิล
18.00 น. ญี่ปุ่น พบ สเปน

กีฬาปีนหน้าผา เริ่มเวลา 15.00 น.

จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง
15.19 น. เปอร์ซู้ต ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.41 น. สปริ๊นท์ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

[adsense3]

ขี่ม้า
17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล รอบคัดเลือก

ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง
17.50 น. รุ่น 109 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

แฟนกีฬาชาวไทย ร่วมส่งใจเชียร์ทัพนักกีฬาไทยให้คว้าชัยในโอลิมปิคและติดตามข่าวสาร ถ่ายทอดสดได้ที่นี่กับ เจาะกีฬา

[adsense3]